Aion Asia (Thai)
กรุณา login ด้วยค่ะ หรือ ถ้าท่านยังไม่สมัครสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิกด้วยค่ะ

Join the forum, it's quick and easy

กรุณา login ด้วยค่ะ หรือ ถ้าท่านยังไม่สมัครสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิกด้วยค่ะ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เตือนใจมารทุกๆคน

5 posters

Go down

เตือนใจมารทุกๆคน Empty เตือนใจมารทุกๆคน

ตั้งหัวข้อ by rakmame Thu Feb 11, 2010 10:55 pm

แบบว่าผมก็มารคนนึงที่หาตี้ยากมากๆ แบบว่าผม
วันนึงผมได้ยินว่ามารจะไปเก็บเทพแต่แล้วมารก็เก็บได้จนเป็นเรืองกันแต่ผมงงตรงที่ว่า
มารเก็บเทพได้ก็จริงแต่มารไม่ค่อยช้วยกันเลน แม้แต่เก็บเวลก็หาตี้ยากมาก
ผมเก็บมาจน37นี้ก็จะหมดความอดทนอยู่หลายวันแต่ผมอยากเห็นมารไม่เห็นแก่ตัวอ่ะครับผม
แต่ผมก็รู้ว่าเขาหาตี้ที่เวลสูงแล้วหาของไส่ตัวล่าบอสกันทุกวัน แต่ไม่หันมามองมารเวลน้อยกันเลย
ผมเลยอดไม่ไหวเลยออกมาพูดบางอย่างที่พอจะทำไห้มารทุกๆคนรักกันได้บ้าง
มารนะในความคิดของไครบางคนก็คือมารเป็นพวกส่วนน้อยไม่มีไครสนใจอยู่แล้ว
แต่ทำไมถึงได้ทำกับมารเราเอง
แทนที่จัช้วยๆกันเวล(หมายถึงมารเวลมากแล้วอ่ะ) ก็คือช้วยมารเวลน้อยๆหน่อย
ไม่ไช่เอาแต่หาของไส่ตัว
ยกตัวอย่างมารเวล50ของเต็มตัวไปเจอเทพเวล50 5ตัวมารจะสู้ได้ป่ะครับผมขอถาม
แต่ท่ามารเวล40 ของก็พอมี ไปเจอเทพ40เท่ากันมันก็พอที่จะมันกันได้ผมว่านะ(ด้วยความคิดส่วยตัวอ่ะครับผม)
แล้วไหงไม่พามารเวลน้อยๆไปตี้กันละครับผม หรือคุณเห็นว่าไม่ออนบ่อยเลยไม่เอาเข้าตี้หรือว่าคุณเห็นว่าชื่อไม่เข้าหูเลยไม่เอาเข้าตี้กันละครับ
อย่างน้อยก็จะทำไห้มารเราเวลมากพอที่จะสู้เทพกันได้ทุกๆคนแล้ว ก็ยังพอไห้เราช้วยๆกันทุกๆคนได้
rakmame
rakmame
สมาชิกธรรมดา

: 39

http://rakmame.hi5.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

เตือนใจมารทุกๆคน Empty Re: เตือนใจมารทุกๆคน

ตั้งหัวข้อ by excia Fri Feb 12, 2010 11:29 am

เราเป็นพระมารกว่าคนจะมายอมตี้ด้วนก่อ 41 แล้ว เราเคยรับมารเลเวลน้อยมา มารบ้างตัวในตี้ไไม่พอจัยข้อหัวตี้เต้สะงัน แล้วเราข้อหัวตี้คืนมันไม่ให้ และอีกนะมันเอาอีกตัวมานั่งดูด -*- เซ่งเลยเราแล้วพูดมากอีก มันเกรีอนจริง ไม่อยากบอกว่าใคร เราเลยออกตี้เวลคนเดียวก่อได้ เป็นพระก่อเวลเองเป็นขึ้นช้าแต่สบายจัย

excia

เตือนใจมารทุกๆคน Empty Re: เตือนใจมารทุกๆคน

ตั้งหัวข้อ by senior Sat Feb 13, 2010 1:34 am

ผมอยากให้หาเพื่อนนะครับ ได้เพื่อนซัก 1 คนก่อนไม่ต้องเอาเลเวลสูง หรือน้อย เอาที่เท่าๆกัน แค่ 1 คนก่อน

แล้วช่วยกัน ไม่นานครับ คนอื่นๆก็จะเข้ามาเป็นเพื่อนเราอีก ถ้ามีเพื่อน ก็มีตี้เก็บเวล ช่วยเหลือกันได้

ช่วยกันล่าบอส อย่าไปหวังอะไรมาก กับพวกเลเวลสูงๆเลย พวกนั้นมันก็มีตี้ประจำ กลุ่มเพื่อนประจำที่คอยช่วยเหลือกัน

ผมแนะนำว่าให้หาเพื่อนให้ได้ (แล้วเกมส์จะเล่นง่ายข
ึ้นมากๆ)
senior
senior
ผู้ดูแล , หัวขาว Chat
ผู้ดูแล , หัวขาว Chat

ตั้งหัวข้อ by rakmame Sat Feb 13, 2010 7:22 pm

555+
หาตี้ไม่ได้ไม่เป็นไรครับผมแต่อยากบอกว่าเดียวนี้ไครเล่นมารไปสู้กับเทพมันก็บ่ได้อยู่ดี
เทพเขาช้วยกันเวลมารเอาแต่ตัวเองอ่ะครับผม
แล้วจะไห้มารเก่งได้ยังไง...........แบบว่าความคิดส่วนตัวอ่ะครับผม
rakmame
rakmame

: 39

http://rakmame.hi5.com/

เตือนใจมารทุกๆคน Empty ..

ตั้งหัวข้อ by Gothic_Kabbalah Wed Feb 17, 2010 7:26 am

ใช่ว่า จาไม่มีคนพาเด็กเวลน่อ ผมชื่อ Gothicc ลองๆซิบมา ถ้าผมว่างผมก็พาเวล แต่ ตั้งแต่ผมเวลมา นี่ ผมเวลคนเดียวตลอดนะ = = เพราะประกาศก็ไม่ค่อยมีคนมาช่วยหรอก ทำใจ แต่มันก็มี วิธีเวลที่มันไม่กระทบเวลา คนอื่น นะ อย่างเช่น ประกาศ หาตี้ หรือไม่ได้ ก็เปิด 2 จอไปเลย = = ปัญหา มันแก้ไม่ยากหรอก อยู่ที่ว่า คิดไปในแง่ไหน อย่างเช่น แง่ + เออคนเล่นอีกหลายคน ลองๆ หาชวนตี้ดูก็ได้ หรือว่า ขี้เกียจตีเอง วุ่ยย หาเวลสูงๆ ดูดเอาดีกว่า (สมมุติ นะ สมมุติ) ก็ ราวๆนี้แหละ ไปหล่ะ = =
Gothic_Kabbalah
Gothic_Kabbalah
สมาชิก V.I.P
สมาชิก V.I.P

ตั้งหัวข้อ by yosangped Wed Jun 23, 2010 2:17 am

กำลังโหลดเกมส์ ครับ เข้ามาอ่านข้อมูลในนี้ ผมกะว่าจะเล่น มาร
พอเจอ มาร ไม่ ช่วย มาร แบบนี้ ไปเล่นเทพดีกว่า เพราะว่า อย่างน้อย
มันได้ สังคม ครับ หากเล่น คนเดว ผมว่าไปเล่นเกมส์ คอนทร้ากับเครื่อง FR202 ดีกว่าครับ
เกมส์ออนไลน์ ก็ต้องเล่นกันเป็น ตี้ ครับ แต่ เกรียนออนไลน์คงต้องเล่น คนเดียว Razz

yosangped

ขึ้นไปข้างบน